Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 17
    Số bài viết
    218

[Possession tactic] Anh em vào thảo luận

Tac này mới dùng cho Bolton , thấy kết quả rất khả quan và sở hữu bóng nhiều hơn đối phương, phòng thủ khá chắc, anh em xem rồi cho ý kiến:

Nếu có Target men tốt thì set, playermaker giỏi set luôn. Cái này target quan trọng nha, vì tớ set cho GK chuyền bóng tới nó, nên các bạn cần set lại cho GK nếu ko có target.

Kết quả sau khi dùng:

Arsenal (Away) Win 3-0
    Porto(Home) 3-0
    Liverpool(H) 2-0
    Arsenal(H) 2-1
    Chelsea (A) 2-2
    Shakhtar (A) 2-0
    Birmingham (h) 1-0
    Porstmouth(A) 2-2
    At.Madrid (A) 2-2
    Reading(H) 3-1
    Ipswich(H) 2-1

Link dl

http://www.mediafire.com/?6nyyyjdhe1y

Comment nhá

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    61
    cái này là tấn công trung lộ phải ko ?
    có vẻ đội hình này chỉ áp dụng cho cầu thủ hàng khủng và lực cao mình chơi đội lởm lấy cái này khó ghi bàn quá, chỉ được cái phòng thủ khá 2 trận 1 trận thua 0-1 1 trận thua 0-2

Số bài viết
    438
    Thế bạn dùng tactic này toàn thắng mới hòa à??? Cho mình xem một trận mà bạn cảm thấy ưng ý nhất sau khi dùng tactic này...Vào trận mới đánh giá được vì mình có đem về ốp vào cũng ko chính xác được...

Click here!!! To enter the FM tzboy's league!!!

Số bài viết
    218
    Dưới đây là 3 trận đấu gặp Arsenal (Away), ManUtd(Away), At.Madrid(H) đều thắng rất thuyết phục
    http://www.mediafire.com/?1mmzmim93x3 (gặp Arsenal)
    http://www.mediafire.com/?9hmwg4ddyxs (Gặp At.Madrid)
    http://www.mediafire.com/?azywg01lqu9 (gặp ManUtd)

Số bài viết
    438
    Mình vừa xem qua trận với Arsenal...Cảm nhận đầu tiên của mình là bất ngờ hoàn toàn vì đội hình của bạn không phải là Bolton nữa rồi...Công bằng mà nói thì đội hình như vậy thì cũng không kém Arsenal là mấy...Nếu hàng thủ tổ chức tốt thì đội của bạn hoàn toàn là đội bóng mạnh ở PL, vào Top 3 là rất khả thi. Bạn có những DM rất mạnh là Camacho và Barusso nên tỷ lệ chặn bóng rất cao... Còn về đội hình thì sức mạnh tấn công bên cánh sẽ bị giảm khá nhiều do 2 SM phải co vào giữa để hỗ trợ phòng ngự, nên chỉ có thể thực hiện chọc khe chứ ít có cơ hội dâng lên gây sức ép... Tuy vậy thì đội hình này cũng hạn chế được tương đối cả sức tấn công biên và trung lộ của đối thủ...Tuy nhiên có thể thấy nếu không có một DM cực khỏe thì rất khó lấp chỗ chống tuyến giữa, 2 SM hoạt động cực kỳ mất sức, 2 SB cũng lìu sâu làm tấn công cánh gần như tê liệt, gặp đội thủ tuyến giữa chắc (cỡ Chelsea) sẽ rất khó tấn công...
    Hì nói hơi nhìu thì phải vì chưa xem qua chi tiết tactic cua bạn nên đánh giá có phần hơi chủ quan ^^!

Số bài viết
    218
    Năm thứ 3 các cầu thủ Bolton đều đã già nên mình đã thay áo mới toàn bộ, thằng anelka , vazte năm thứ 2 nó unhappy với mình nên tức quá bán luôn đi đc số tiền khá khá để trang bị, cảm ơn bạn đã bình luận , hy vọng mọi ng` tiếp túc cho ý kiến

Số bài viết
    61
    tactics này mà xài cho đội hình kém thì cứ gọi là .... thua 2-3 trái là bt

Số bài viết
    139
    đâu chỉ đội hình kém, mình cầm MU xài tatic này thua thằng chelsea 4-0 nè.

Số bài viết
    438
    MU thì làm gì có DM trâu mà dùng Tactic này...Ở đây Bmtoan có thằng Barusso phải nói là trâu bò ngang ngửa Essien của Chelsea...Nhưng thực tế những kết quả( thắng) bạn đưa đa phần là trước các đội có tuyến giữa ko mạnh... Tin rằng với đội hình này gặp Chelsea sẽ khó có được 1 trận thắng...

Số bài viết
    218
    Thực ra phần lớn các bàn thắng mà mình ghi đc đều nhờ target man là Andy Caroll hoặc Aaritalo đánh đầu chuyền bóng cho playermaker rồi người ghi bàn có thể là ST thứ 2 hoặc chính target.
    Vì thế tớ nghĩ tactic này chỉ phù hợp với đội có 1 target man , nếu có thì nắm chắc phần thắng tới 70% ( theo ý kiến của tớ ).

PS: đúng là gặp chelsea thì MC của bọn nó khủng bố rồi, đây là trận hòa 2-2 với nó 1 quả bị nó chọc khe tuyến giữa ở phút cuối đau đớn (mịe thằng essien): Ai hứng thì down nha :http://www.mediafire.com/?3oiwyz

PS: tactic này chỉ có hiệu quả khi có 1 target man tốt

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới